Best Of
10 Mafi kyawun Labarin Wasannin Zelda na Ko da yaushe, Ranked

Ga masu sha'awar wasannin motsa jiki waɗanda ba kasafai suke barin sabon taken zamewa ba tun suna yara, The Legend of Zelda silsilar sihiri ce wacce farin cikinta ke kawo irin wannan tsayuwar tunani. Taken ya kasance nasarar gudu tun farkon kashi na sama da shekaru 30 da suka gabata, tare da duk sabbin abubuwan da aka fitar suna bin sawu, idan ba za a yi nasara ba daga magabata. Ga manyan masu matsayi Legend of Zelda wasanni na kowane lokaci.
10. Farkawa ta Link
Haɓakawa da Haɗawa gabatar da kanta a matsayin take na musamman a ciki The Legend na jerin Zelda ta hanyoyi da yawa, yana mai da shi ɗayan mafi kyau Legend of Zelda wasanni. Na farko, shine ainihin wasan hangen nesa na sama wanda ya ba da damar Link don tsalle da farkon wasan Zelda wanda ya goyi bayan wasan wasan bidiyo na hannu. Na biyu, ba kwa ganin wani abu kamar almara na Hyrule da Gimbiya Zelda ko kuma Triforce relic mai ƙarfi.
9. Labarin Zelda (1986)
Kowane labari sai a fara wani wuri, ko? Don The Legend of Zelda, musamman, an fara kafa tushen a cikin 1986 akan NES. Yana nuna hanyar haɗi mai ƙauna da kuma wani abin almara don neman gutsutsutsu guda takwas na Triforce of Hikima. Wannan babi na farko ya sami damar shiga cikin sabon salo wanda zai zama ɗaya daga cikin yaran da Nintendo ya fi so.
Ko da yake wasan ya sami shigarwar da yawa bayan haka, ainihin ya yi fice sosai. A gaskiya ma, ba a taɓa jin kamar ana maimaita injin injin guda ɗaya ba, kuma kowane fanni na kowane wasa yana jin kamar sabuwar duniya.
8.Majora's Mask
Bayan Ocarina of Time ya kai matsayin platinum a kan sikelin duniya, dabi'a ce kawai Nintendo zai biyo baya tare da wani abin mamaki. Mashin Majora, alhamdulillahi, shine samfurin wannan wahayi. Kodayake ba a tara tauraro mai yawa kamar wanda ya gabace shi ba, Mashin Majora har yanzu ya sami cikakkun alamomi daga miliyoyin masu suka kuma har yanzu ana ɗaukarsa ɗayan mafi girma a cikin jerin har yau.
7. Gimbiya Twilight
Akwai dalilin da ya sa Twilight Princess ya zama irin wannan buga baya a 2006. Ba wai kawai shi ne mai ban mamaki shigarwa a cikin jerin, amma shi ne kuma daya daga cikin na karshe wasanni da za a saki uwa GameCube, yin shi da ɗan rare kamar yadda na'ura wasan bidiyo daina buga wasanni da kuma bace ba tare da wata alama. Amma, godiya ga Nintendo Wii, Twilight Princess ya rayu a matsayin ɗaya daga cikin manyan lakabin ƙaddamarwa wanda ya ci gaba da ɗaga tutar shekaru masu zuwa.
6. Numfashin Daji
Babu boye gaskiyar hakan Numfashin da Wild yana ɗaya daga cikin mafi girman sayar da wasannin Switch na kowane lokaci. Amma, ko da tare da alkaluman masu ba da baki, kawai kusan ya taɓa saman babban filin wasa. Numfashin Daji, ba shakka, kyakkyawan ƙari ne ga jerin, tare da kwatanci mai ban sha'awa, wasan kwaikwayo na ruwa da sauti mai ban mamaki don taya. Amma, ba tare da tsawon shekarun sa na tsawon shekaru goma ba, har yanzu bai kai ga wannan babban matsayi ba. Wannan ba shine a ce shigarwar Canja ba abu ne mai ban mamaki a cikin nasa hanyoyin, kodayake.
5. Ocarina na Zamani
Za mu yi ƙarya idan muka ce Ocarina na Time bai yi tasiri a rayuwar wasanmu ba a wani lokaci ko wani. Idan ba don labarin abin mantawa ba ko kyawawan shimfidar wurare na Hyrule, to don waƙar sautin almara wanda, har yau, har yanzu yana ba da mafi girman girgizar ƙashin bayanmu. Ocarina of Time yana ba da duka kunshin cewa miliyoyin wasanni sun kasa yin kwafi a cikin shekaru da yawa na yunƙurin matsananciyar wahala. Dariya, tsoro, bakin ciki, fushi; da duka ton na nostalgia suna haduwa kamar kowane nau'in kirtani na kirtani na ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da sunan kamfani tare don samar da cikakkiyar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru.
4. Wakar iska
The Wind Waker saki ne na 2002 wanda tabbas ya kafa manyan sanduna a ciki Legends na Zelda jerin. Wannan labarin ya ci gaba da ba da labarin Ocarina of Time. Baya ga samar da ɗayan mafi kyawun wasan kwaikwayo, wannan mabiyi ya gabatar da ainihin abubuwan da suka fitar da halayen motsin rai na gaske.
3. Hawayen Mulki
Nintendo ya haɓaka kuma aka buga The Labarin Zelda: Hawaye na Mulkin don bayyana wani ci gaba na 2017 Numfashin da Wild. Kamar yadda aka saki 2023, Hawayen Masarautar tabbas yana ba da kyakkyawan ƙwarewar nutsewa idan aka kwatanta da farkon nau'ikan Legend of Zelda jerin da suka wuce shekarun da suka gabata. 'Yan wasa za su iya mamakin gyare-gyaren da aka yi zuwa yankunan don dacewa da sabon take. Wasan wasan har yanzu yana faruwa a ƙasar Hyrule amma tare da sabbin wuraren taswira da damar haɗin gwiwa, wataƙila don nuna ra'ayoyin da suka wuce iyakar DLC na prequel.
2. A Link to Baya
Haɗin kan abin da ya gabata ya fito a cikin 1991 a matsayin kashi na uku a cikin jerin. Godiya ga wasansa mai sauƙi kuma madaidaiciya da ƙarin fasali, yana da matsayi sosai a cikin jerin 'yawancin abubuwan da suka faru, yana ba shi babban yabo daga magoya bayan da suka sami lakabi a gabansa. Koyaya, an saita labarin sa shekaru da yawa kafin taken sa na farko, nutsar da 'yan wasa a cikin wasan kwaikwayo na shigarwa na baya amma tare da ingantattun injiniyoyi. Har yanzu kuna sarrafa hanyar haɗin gwiwa, babban jarumi, a cikin bayyani na sama, kamar yadda yake tare da jerin asali.
1. Numfashin Daji
Ya zo wurin a cikin 2017, The Legend of Zelda: numfashin da Wild ya haɓaka lissafin don zama ɗaya daga cikin mafi kyau The Legend of Zelda wasanni na kowane lokaci. Za ku so wasan daidai daga abubuwan gani nan da nan bayan kun ƙaddamar da shi akan consoles. Kuma ga masu son binciken, kuna da duniyar da ba ta da tsari don bincike, gami da abubuwan da ba na layi ba a cikin duniyar Hyrule. Ana ɗaukar wasan a matsayin alamar buɗe ido na ƙirar wasan bidiyo na duniya.
Abubuwan wasan kwaikwayo sun faru bayan Babban Bala'i, inda Link ya ji rauni sosai a cikin ƙoƙarinsa na kare Gimbiya Zelda kuma an ɗauke shi zuwa aminci don warkarwa. Bayan karni a cikin Haikalin Tashin Kiyama, ya sake farkawa don nemo Hyrule mai lalacewa. Kwancinsa na tsawon shekaru 100 yana ikirarin masarautar da tunaninsa, wanda a yanzu dole ne ya yi yaki don dawo da shi. Bincika launuka masu ban sha'awa, faɗin ƙasar, hawan duwatsu, wuraren tsafi, da hasumiyai don nemo amsoshi da albarkatu. Kuna da isassun zaɓuɓɓukan tafiye-tafiye waɗanda ke sa wasan ya wadatar sosai. Kewaya ruwa a kan wani jirgin ruwa, ketare ƙasa a kan doki, ku haye sararin sama tare da paraglider ɗin ku, ko kuma ku gangara cikin duwatsu da gangaren kan garkuwarku.













